THCS ĐẠI NGÃI - class 9a2 2010-2011. Gia đình của yêu thương
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 9a2 THCS Đại Ngãi. Để có thể trả lời và đăng bài viết trên diễn đàn 9a2family.forum.st hãy đăng ký làm thành viên của diễn đàn!
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 9a2 THCS Đại Ngãi. Để có thể trả lời và đăng bài viết trên diễn đàn 9a2family.forum.st hãy đăng ký làm thành viên của diễn đàn!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» HKGH ! AI THICH VE KICH DUM MINH NHA
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeMon Dec 05, 2011 6:25 am by KaKa_H_9a2

» THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 8:22 pm by tntran14

» Đề thi thử vào 10 năm 2011 môn Toán (mới)
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:56 am by ngoan

» cả thế giới đều độc =]]
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:19 am by nghi^^

» Động vật lạ,chưa ai thấy nó bao giờ 100%
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:16 am by nghi^^

» Người tiền sử đã tìm thấy lửa như thế nào ?
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:12 am by nghi^^

» khi GV cao hứng [ 1 pic duy nhất ] =]]
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:10 am by nghi^^

» Đề thi thử vào 10 môn TIẾNG ANH
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:54 pm by ngoan

» Đề thi thử vào 10 môn TOÁN
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:48 pm by ngoan

» Đề thi thử vào 10 môn Ngữ văn
NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:42 pm by ngoan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Top posters
nghi^^ (123)
NÀY ANH, EM THÍCH... Thth8rungmaotru12cNÀY ANH, EM THÍCH... Th_tha10NÀY ANH, EM THÍCH... Thth8rungmaotru12c 
p3_ankute_9a2 (114)
NÀY ANH, EM THÍCH... Thth8rungmaotru12cNÀY ANH, EM THÍCH... Th_tha10NÀY ANH, EM THÍCH... Thth8rungmaotru12c 
[AMÍN]tổng qản (108)
cỜđỏ_Hânkute (98)
KaKa_H_9a2 (59)
[SASA]phó tổng qản (42)
sử ngọc nhi_LaLa (37)
YT.hdst.net (30)
Ypn.tn (21)
mc_Nguyen (17)

Share | 

NÀY ANH, EM THÍCH...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
YT.hdst.net
Mem
Mem

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 30
Được thanks 2
Birthday 25/03/1987
Age Age : 37
Home Home : pt.st

NÀY ANH, EM THÍCH... Empty
Bài gửiTiêu đề: NÀY ANH, EM THÍCH...   NÀY ANH, EM THÍCH... Icon_minitimeMon May 16, 2011 6:13 am

Này anh, em thích mưa lắm đấy. Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, em hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh đi cũng em mỗi lần mưa như thế. Em sẽ ngồi sau nhí nhố nói cười về triết lý mưa trong khi anh thì nhăn nhó vì mưa to quá. Mình sẽ dừng xe ở đâu đó để trú mưa anh nhé, chờ ngớt mưa lại đi tiếp, nhìn hoàng hôn đang bừng lên cuối chân trời, sau cơn mưa trời lại sáng anh nhỉ. Em ước được cùng anh đi tiếp con đường mưa…

Này anh, em thích gió lắm đấy. Ngày gió em thích ngồi ở đâu đó thật rộng và hút gió, ngồi nghĩ miên man, để gió cuốn đi những lo toan trong đầu và em lại ước được bay lên. Nhưng em sẽ thích hơn nếu anh rảnh và đưa em đi dọc đường đê, chỗ đó gió mát lắm, em sẽ không thấy cô đơn vì anh đang ở rất gần. Và nếu anh bận, em chỉ cần một tin nhắn để biết “anh nhớ em, gió gợi nhắc đến em nhiều như là mưa vậy”…

Này anh, em thích kem lắm đấy. Kem mát lạnh nhé, tan dìu dịu trên đầu lưỡi rồi rất ngọt ở cổ họng, ăn kem dễ chịu lắm. Em có thể ăn kem cả bốn mùa, kể cả mùa đông rét mướt, em vẫn thích cái vị lành lạnh của kem, lạnh đến tê răng. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh cũng em ăn kem vào mùa đông, lạnh tê mà anh vẫn cố cười rồi đẩy que kem dở cho em, giả vờ bảo thấy em ăn cũng đủ no rồi…

Này anh, em thích mùa đông lắm đấy. Mùa đông lạnh ơi là lạnh. Trông em xấu xí trong cái áo bông to sụ, đội cái mũ len màu trắng và quấn khăn thật dày trông như một con gấu bông. Lạnh thế mà vẫn ra đường nhé, ước một chút gió, ước một chút mưa, kiếm một hàng kem ngồi nhâm nhi và nhớ anh, dù chỉ là nhớ những lời ngọt ngào nhẹ như gió thoảng “trông giống gấu thì anh càng yêu, người yêu anh càng to thì anh càng phải yêu nhiều hơn chứ”. Uh, cứ ngọt ngào thế đi và rồi anh chỉ cần lười biếng nằm ngủ ở nhà thôi. Em sẽ đến đánh thức anh bằng một bàn tay lạnh cóng, em sẽ phá giấc ngủ của anh để anh phải nhớ em nhiều hơn những lời ngọt ngào chứ.

Này anh, em thích anh lắm đấy. Em thích anh hơn cả mưa, hơn cả gió, hơn cả mùa đông và hơn cả kem nhé. Nhưng hãy để cho em giữ kín điều này cho riêng em, như một bí mật nho nhỏ vậy. Bởi em sợ một ngày anh sẽ biến mất, khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho em một bí mật nho nhỏ để em tin anh đang đứng chờ em ở cuối con đường mưa em đang đi

Chữ Ký

NÀY ANH, EM THÍCH...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» HKGH ! AI THICH VE KICH DUM MINH NHA
Trang 1 trong tổng số 1 trang