THCS ĐẠI NGÃI - class 9a2 2010-2011. Gia đình của yêu thương
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 9a2 THCS Đại Ngãi. Để có thể trả lời và đăng bài viết trên diễn đàn 9a2family.forum.st hãy đăng ký làm thành viên của diễn đàn!
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 9a2 THCS Đại Ngãi. Để có thể trả lời và đăng bài viết trên diễn đàn 9a2family.forum.st hãy đăng ký làm thành viên của diễn đàn!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» HKGH ! AI THICH VE KICH DUM MINH NHA
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeMon Dec 05, 2011 6:25 am by KaKa_H_9a2

» THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 8:22 pm by tntran14

» Đề thi thử vào 10 năm 2011 môn Toán (mới)
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:56 am by ngoan

» cả thế giới đều độc =]]
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:19 am by nghi^^

» Động vật lạ,chưa ai thấy nó bao giờ 100%
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:16 am by nghi^^

» Người tiền sử đã tìm thấy lửa như thế nào ?
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:12 am by nghi^^

» khi GV cao hứng [ 1 pic duy nhất ] =]]
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 2:10 am by nghi^^

» Đề thi thử vào 10 môn TIẾNG ANH
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:54 pm by ngoan

» Đề thi thử vào 10 môn TOÁN
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:48 pm by ngoan

» Đề thi thử vào 10 môn Ngữ văn
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeSun Jun 12, 2011 9:42 pm by ngoan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Top posters
nghi^^ (123)
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Thth8rungmaotru12cTHEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Th_tha10THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Thth8rungmaotru12c 
p3_ankute_9a2 (114)
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Thth8rungmaotru12cTHEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Th_tha10THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Thth8rungmaotru12c 
[AMÍN]tổng qản (108)
cỜđỏ_Hânkute (98)
KaKa_H_9a2 (59)
[SASA]phó tổng qản (42)
sử ngọc nhi_LaLa (37)
YT.hdst.net (30)
Ypn.tn (21)
mc_Nguyen (17)

Share | 

THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
YT.hdst.net
Mem
Mem

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 30
Được thanks 2
Birthday 25/03/1987
Age Age : 36
Home Home : pt.st

THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Empty
Bài gửiTiêu đề: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeWed Jun 01, 2011 3:53 am

Lời hứa là gì ? Thế nào là lời hứa ? Con người có bao giờ thực hiện được lời mình đã hứa chưa? Theo các em có nên tin vào lới hứa không ?

Chẳng hạn khi các em mê chơi game dẫn đến sáng đến lớp không thuộc bài, hôm đó bi zero thì các em sẽ hứa với giáo viên hoặc cha mẹ rằng con sẽ bỏ chơi game và cố gắng học. Có lẽ sẽ có 1 it (rất ít) thực hiện được, nhưng còn phần lớn thì hứa chỉ đế hứa mà thôi vì không thực hiện lời hứa thì cũng chẳng ai làm được gì họ đúng không nào. Và việc các em không thuộc bài đó hứa sẽ học tốt hơn nhưng đó chỉ là việc trong tương lai vì việc tương lai thì người ta có thể phủ nhận rằng tôi chưa từng hứa gì cả hoặc có hàng trăm hàng vạn lí do khác.

Nếu cha mẹ bạn hứa sẽ mua cho bạn 1 cái laptop nếu bạn đạt được loại giỏi vào cuối năm học. Và bạn đã rất cố gắng để đạt được kết quả ấy với hi vọng tương lai sẽ được cái laptop nhưng cuối cùng cha mẹ bạn lại nói rằng "Ba mẹ chỉ hứa để cho con cố gắng mà thôi, làm gì có chuyện mua laptop chứ"

Nếu 1 người bạn nói với bạn rằng tôi hứa với bạn ngày mai tôi sẽ đến chở bạn đi học nhưng đợi hoài không thấy người đó đến thì bạn sẽ thấy như thế nào ?

Nếu có người khuyên bạn, cuộc sống vốn dĩ rất nhiều điều bất hạnh, chông gai, đau khổ, phải biết gắng sức mà vượt qua khi gặp khó khăn trở ngại để rồi sẽ được đền bù xứng đáng cho những ai đã cố gắng hết mình. Nhưng rồi chính người bạn đã từng khuyên người bạn của mình ấy lại là người bỏ cuộc sớm nhất khi gặp khó khăn. Vậy theo bạn lời hứa có đáng tin cậy không ? Và họ hứa để làm gì ?? Nếu là bạn, bạn không thực hiện được lời đã hứa thì bạn có buồn và dễ chịu không ???

Các em nghĩ như thế nào ? ????? leluoi leluoi tattay
Chữ Ký
[AMÍN]tổng qản
Tổng Quản
Tổng Quản
[AMÍN]tổng qản

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 108
Được thanks 6
Birthday 21/01/1996
Age Age : 28
Home Home : Gia đình 9a2 - đã đk công nhận gia đình văn hóa cấp trường cùng với bằng chứng nhận gia đìh có truyền thống "xih ẹp"

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeWed Jun 01, 2011 8:04 pm

Cuộc sống nỳ thật sự không bao giờ theo ý muốn cả. Vì vậy những lời hứa cũg chẳng bao giờ thực hiện được đâu!
Sai lời hứa đôi khi lỗi khôg phải hoàn toàn thuộc về người đã hứa ! covu covu covu
Chữ Ký
sử ngọc nhi_LaLa
Mem
Mem
sử ngọc nhi_LaLa

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 37
Được thanks 2
Birthday 30/06/1996
Age Age : 27
Home Home : thiền đừong

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeThu Jun 02, 2011 7:58 am

hờ hờ nghe cô nói chưa herher chiện của thầy tui mynh âu bik nhìu = cô herher.... cái nỳ là ....luk trứoc cóa gì rồi bây h quay ra nói xấu chứ đâu herher rành quá chài à hahaahahahha
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 17
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeSat Jun 04, 2011 7:46 pm

sử ngọc nhi_LaLa đã viết:
hờ hờ nghe cô nói chưa herher chiện của thầy tui mynh âu bik nhìu = cô herher.... cái nỳ là ....luk trứoc cóa gì rồi bây h quay ra nói xấu chứ đâu herher rành quá chài à hahaahahahha

Sao mà nói chuyện với bạn trong diễn đàn gì kì vậy, đã là diễn đàn thì người ta thích đưa gì lên chia sẻ mà k được. Xem ra bạn Sử ngọc nhi này yêu từ mẫu giáo rùi nên bạn mới nói "rành quá chài" mấy chuyện đó. hahahahahaa. ghê quá đi.
Chữ Ký
sử ngọc nhi_LaLa
Mem
Mem
sử ngọc nhi_LaLa

Nữ
Được thanks 2
Birthday 30/06/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 5:21 am

con nik sao ma noi lại ng > ??? hihihi sao ranh` = ng > tim
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 5:44 am

con nik sao ma noi lại ng > ??? hihihi sao ranh` = ng > tim

Chị thấy em giống con nik wỷ wá. hahaha ;yeah
Chữ Ký
sử ngọc nhi_LaLa
Mem
Mem
sử ngọc nhi_LaLa

Nữ
Được thanks 2
Birthday 30/06/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 6:17 pm

cũm hok rành nữa chac cum jong chị thui
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 7:01 pm

Chị thì làm sao giống em được. Vậy là em công nhận em là con nít quỷ rồi hé !!!haha ;yeah
Chữ Ký
kiki
Mem
Mem

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 4
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 8:12 am

bớt xạo cho nó khõe đê haha...lớn già đầu ùiiiiii hahahaaa hok ai nói tới sủa bậy quài
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 7:07 pm

Trời ơi, chó ở đâu mà sủa dữ vậy? Anh em ơi chó biết nghe tiếng người .hahhaha ;yeah
Chữ Ký
[AMÍN]tổng qản
Tổng Quản
Tổng Quản
[AMÍN]tổng qản

Nữ
Được thanks 6
Birthday 21/01/1996
Home Home : Gia đình 9a2 - đã đk công nhận gia đình văn hóa cấp trường cùng với bằng chứng nhận gia đìh có truyền thống "xih ẹp"

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 6:29 am

Các thành viên của diễn đàn 9a2family.forum.st iu wấu !
Các bạn gáng cãi vả chữi nhau nhìu nhìu vài ngày nữa close cái forum này là hết cơ hội đó nghe !
THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? 2813152143 THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? 730190997 THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? 1050942005 THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? 1132466039
Chữ Ký
sử ngọc nhi_LaLa
Mem
Mem
sử ngọc nhi_LaLa

Nữ
Được thanks 2
Birthday 30/06/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 8:05 am

choa nguoi la het^' xia'''''''''' vao` ;haha
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 6:36 pm

Chó !!hahah ;yeah
Chữ Ký
[AMÍN]tổng qản
Tổng Quản
Tổng Quản
[AMÍN]tổng qản

Nữ
Được thanks 6
Birthday 21/01/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeThu Jun 09, 2011 7:42 am

tntran14 đã viết:

Chó !!hahah ;yeah
Oi Noi' chie^n the' a'k
Thiet^ la`...
Chữ Ký
p3_ankute_9a2
Mem
Mem
p3_ankute_9a2

Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 114
Được thanks 6
Birthday 29/12/1996
Home Home : Bang chém jó trung tâm 9a2 dặc taj trường THCS DẠI NGAI...dã dươc công nhân cua cơ sơ chém jó quốc tế

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 8:01 am

tntran14 đã viết:
Trời ơi, chó ở đâu mà sủa dữ vậy? Anh em ơi chó biết nghe tiếng người .hahhaha THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? 2004298715
neu ban hju zj la ban gjong no roi do
Chữ Ký
tntran14
Mem
Mem

Nữ
Được thanks 0

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 8:22 pm

]https://2img.net/u/1812/11/82/44/smiles/2004298715.gif[/img] [/quote]
neu ban hju zj la ban gjong no roi do[/quote]

BAN CUNG HIEU NUA DUNG KO???
Chữ Ký
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????   THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ????? Icon_minitime

Chữ Ký

THEO CÁC EM THẾ NÀO LÀ LỜI HỨA ?????

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang